ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्स पुण्यात दाखल

Share this Newz

द न्यूज बिज् टाईम्स, पुणे :     एक अनोखी प्रवासी एक्सपिरीएंटल प्राॅपर्टी असलेल्या ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाइट्स ‘क्वीन ऑफ द डेक्कन’ असलेल्या पुणे शहरात दाखल होत फॅशन आणि स्टाईलद्वारे शहराची अस्सल स्फूर्ती साजरी करत आहे.

ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाइट्सच्या ‘मेड ऑफ पुणेरी ओम्फ’ आवृत्तीने पुण्याच्या खऱ्या भावनेला साजरे करणारी फॅशन, संस्कृती आणि संगीत यांचे मिश्रण करणारी एक आकर्षक संध्याकाळ एकत्र आणली आहे. यातून एक प्रतिध्वनी जो अभिमानाने आजच्या निर्मात्यांना उद्याचे प्रतीक बनण्यासाठी प्रेरित करतो.

शहराच्या समृद्ध सांस्कृतिक वारशाचे चिरंतन वैभव आणि परंपरा आणि आधुनिकता यांचा सुरेख मेळ साजरा करताना भव्य रिट्झ कार्लटन येथे पुणेस्थित का – शा लेबलच्या संस्थापक डिझायनर करिश्मा शहानी खान यावेळी उपस्थित होत्या. डिझायनरने त्यांच्या संग्रहातील नैसर्गिक आणि हाताने रंगवलेले कापडापासून तयार केलेल्या जोड्या प्रदर्शित केल्या.

पुण्याच्या वेगळ्या आणि निपुण कारागिरीच्या खऱ्या उत्सवात, मुंबईस्थित गायक-गीतकार आरिफाह रेबेलो यांच्या उत्कंठावर्धक संगीताने या कार्यक्रमात बहार आणली. त्यांनी जबरदस्त परफॉर्मन्सद्वारे प्रेक्षकांना मंत्रमुग्ध केले. या शोच्या अंतिम फेरीत अभिनेत्री क्रिती खरबंदा होती, जिने डिझायनरच्या सुंदर जोडणीत प्रेक्षकांना मंत्रमुग्ध केले. ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्सची “मेड ऑफ पुणेरी ओम्फ” आवृत्तीने सुंदर कलेक्शन शोकेसद्वारे ‘महाराष्ट्राच्या सांस्कृतिक राजधानीचे’ एक आकर्षक पुनरुज्जीवन केले.

पुण्याच्या समृद्ध संस्कृतीचा एक आकर्षक वेध, ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्सच्या “मेड ऑफ पुणेरी ओम्फ” आवृत्तीने शहराची प्रभावी वाढ आणि सांस्कृतिक प्रभावांचा विस्तार कार्यक्रमाद्वारे मांडला. या शोमध्ये आत्मनिर्भरता, समुदाय उभारणी आणि स्थानिक संसाधनांबद्दल आदर या मूल्यांचे वर्णन केले गेले जे समृद्ध आणि चैतन्यपूर्ण आहे. पुणे शहर जसे संस्कृती आणि परंपरेचा अभिमान बाळगतो, त्याचप्रमाणे का-शाचा संग्रह देखील लोक, दृष्टीकोन, कथा, प्रवास, संस्कृती, वास्तुकला आणि त्यामधील प्रत्येक गोष्टीतून प्रेरणा घेतो. संध्याकाळी शहरातील नामवंत आणि प्रतिभावंत उपस्थित होते. फॅशन वॉकने पाहुण्यांना खऱ्या अर्थाने मंत्रमुग्ध आणि गुंतवून ठेवले.

सर्जनशील क्षेत्रातील वैविध्यपूर्ण प्रतिभांचा समावेश असलेल्या प्राइडच्या या अनोख्या शोकेसद्वारे, ब्लेंडर्स प्राइड फॅशन नाइट्स २०२२, प्रत्येकाला, विशेषत: तरुणांना त्यांच्या अस्सल आणि वैयक्तिक प्रवासाचा उत्सव साजरा करण्यासाठी आणि अभिमान बाळगण्यासाठी प्रोत्साहित करते. संध्याकाळच्या स्पॉटलाइट व्यक्ती जे त्यांच्या निवडींमध्ये अभिमान बाळगतात, आणि सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, त्यांचे अस्सल स्वत्व स्वीकारतात – खरोखरच ‘मेड ऑफ प्राइड’ जीवन जगतात.

शोबद्दल बोलताना, डिझायनर का-शा म्हणाले, “माझा विश्वास आहे की आम्ही तयार करत असलेल्या प्रत्येक तुकड्यामागे एक गोष्ट आहे. मग ते आकृतिबंध असोत, फॅब्रिक्स असोत किंवा एखाद्या विशिष्ट कपड्याची बहु-कार्यक्षमता असो. मी ज्या शहरातून आलो आहे त्या ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्सच्या “मेड ऑफ पुणेरी ओम्फ’ कार्यक्रमात सादर करू शकलो याचा मला खूप अभिमान वाटतो.

ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्सशी तिच्या सहकार्याबद्दल, अभिनेत्री कृती खरबंदा म्हणाली, पुणे विविध संस्कृतींचे एकत्रीकरण दर्शवते – पारंपरिक महाराष्ट्रीयन जीवनशैलीपासून ते आधुनिक, प्रगतीशील दृष्टिकोनापर्यंत. आज, कृष्णा शहानींच्या डिझाइनमधून ही समृद्ध संस्कृती आणि सर्वांगीण वारसा प्रदर्शित केला जात आहे आणि ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्समध्ये शहराच्या या सेलिब्रेशनसाठी रॅम्पवर चालताना मला आनंद होत आहे.

ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाईट्सशी तिच्या अनुभवाबद्दल, आरिफाह रेबेलो म्हणाली, “मी संगीतकार होईल या विचाराने मी संगीतात उतरले नाही. त्याऐवजी, माझा हेतू माझ्या कम्फर्ट झोनमधून बाहेर पडून आत्मविश्वासाने माझी असुरक्षिततेचा दूर करणे होता. माझ्या कामगिरीद्वारे, तरुण पिढीला जोखीम पत्करण्यासाठी आणि त्यांच्या अस्सल स्वत्व स्वीकारण्यासाठी प्रेरित करण्याचे माझे ध्येय आहे. आज, माझे हृदय अभिमानाने फुलले आहे कारण आपण सर्वजण ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाइट्ससाठी महाराष्ट्राची सांस्कृतिक राजधानी साजरी करण्यासाठी एकत्र आलो आहोत, हे व्यासपीठ तरुणांना त्यांची आवड आत्मसात करण्यास प्रेरित करते.

पुण्यापासून पुढे जात, ब्लेंडर्स प्राईड फॅशन नाइट्स २०२२ देशभरात गुवाहाटी, वारंगल, नागपूर, इंदूर, कर्नाल आणि नोएडा असा प्रवास करेल.


Share this Newz