आंतरराष्ट्रीय बाल कर्करोग जागरूकता महिन्यानिमित्त आगा खान पॅलेसचा विशेष उपक्रम

Share this Newz

द न्यूज बिज् टाईम्स, पुणे,  : आंतरराष्ट्रीय बाल कर्करोग जागरूकता निर्माण करण्यासाठीसप्टेंबर महिन्यात संपूर्ण जगभरात साजरा केला जातोपुण्यातील ऐतिहासिक आगा खान पॅलेस येथे ११ सप्टेंबर २०२३ रोजी प्रथमच सोनेरी रंगांनी उजळला. 

या उपक्रमाचे नेतृत्व अॅक्सेस लाइफ असिस्टन्स फाऊंडेशन द्वारे करण्यात आले होतेजी कर्करोगाशी झुंज देत असलेल्या कुटुंबांसाठी घरे प्रदान करण्यासाठी समर्पित आहेज्याचा उद्देश बरा होणार्‍या बालपण कर्करोगाविषयी जागरूकता वाढवणे आहे. या ऐतिहासिक सोहळ्यात कॅन्सरशी लढा देणारी आणि एनजीओ  चा भाग असलेली मुले सहभागी झाली होती. सुंदर सोनेरी दिव्यांनी भव्य राजवाडा पाहिल्यावर त्यांचे डोळे आश्चर्याने चमकले.

सप्टेंबर महिना हा या आजाराने बाधित झालेल्या मुलांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना ओळखण्याचा आणि लक्षात ठेवण्याचात्यांच्या लढ्याला पाठिंबा देण्यासाठी एक वेळ म्हणून काम करतो. बालपणातील ७० ते ९० टक्के कॅन्सर बरे करता येण्यासारखे असले तरीजागरूकता आणि समर्थन प्रणालीच्या अभावामुळे भारतात ही टक्केवारी केवळ ४० टक्के ते ४५ टक्के इतकी मागे आहे.

अॅक्सेस लाइफ असिस्टन्स फाऊंडेशन हे अंतर भरून काढण्यासाठी अथक परिश्रम करत आहे आणि या मुलांना सर्वांगीण काळजी देऊन सकारात्मक प्रभाव पाडत आहे.

बालपणातील कर्करोग बरा होतो हा संदेश जगभर पसरवण्यासाठी सप्टेंबर महिना हा जनजागृती महिना म्हणून साजरा केला जातो. आगा खान पॅलेस प्रकाशित करून आणि जागरूकता कार्यक्रम आयोजित करूनअॅक्सेस लाइफ असिस्टन्स फाऊंडेशनने बालपणातील कर्करोग बरा होण्याचे प्रमाण कमी असलेल्या देशात जागरूकता निर्माण करण्यात आपली भूमिका बजावली आहे.

अॅक्सेस लाइफ असिस्टन्स फाऊंडेशनचे संस्थापक गिरीश नायर म्हणाले की आगा खान पॅलेसने आमच्या संदेशाचे सुंदर प्रदर्शन करताना घेतलेला पुढाकार पाहून आम्हाला आनंद झाला. बालपणातील कर्करोगाबाबत जागरूकता निर्माण करण्यासाठी त्यांच्या दृढ पाठिंब्याबद्दल. आम्ही आमच्या मुलांना आणि त्यांच्या काळजीवाहूंना या राजवाड्याचे सोनेरी दिव्यात रूपांतर पाहण्यासाठी उत्सुकतेने तयारी करत असतानाआम्ही पुण्यातील समर्पित स्वयंसेवक आणि समर्थकांचेही मनापासून आभार मानतो.

ते पुढे म्हणालेगेल्या काही वर्षांपासून ऍक्सेस लाइफ दरवर्षी सप्टेंबरच्या पहिल्या आठवड्यात हा कार्यक्रम आयोजित करत आहे. या मुलांना आणि त्यांच्या कुटुंबियांना पाठिंबा देण्यासाठी त्यांनी डीशूम टू कॅन्सर‘, सोशल मीडिया जनजागृती मोहीम आणि बाइक रॅलीसह इतर उपक्रमही हाती घेतले आहेत.


Share this Newz