ज्येष्ठ समाजसेवक सुधीर गाढवे यांची युवा संसद, भारत “सुरक्षित सीमा – समर्थ भारत” च्या राष्ट्रीय संयोजकपदी नियुक्ती

Share this Newz

 द न्यूज बिज् टाईम्स, पुणे :     भारतासारख्या विस्तीर्ण देशात, सर्वात कमी ज्ञात पण सर्वात महत्त्वाचे स्थान व्यापलेली कोणतीही जमीन असेल, तर ती म्हणजे देशाच्या सीमा, तेथील स्थानिक रहिवासी, तेथे तैनात असलेले लष्करी दल, तेथील गावे, तेथील नद्या, तिथले लोक. तिथले डोंगर, तिथले वाळवंट, तिथली लढाई. या सर्वांना आपल्या अखिल देशवासीयांना, त्यांच्या अलौकिकतेबद्दल, त्यांच्या सौंदर्याबद्दल, त्यांच्या खडकासारखे धैर्य, त्यांच्या नदीसमान माधुर्याबद्दल, त्यांच्या वन-हिरवाई बद्दल काहीतरी सांगायचे आहे. त्याच वेळी सावधगिरी बाळगायची आहे; निर्जन गावाबद्दल, सरहद्दीतील घुसखोरीबद्दल, शत्रूंच्या कुटिल युक्त्यांबद्दल, अवैध तस्करीबद्दल आणि दीर्घकाळ दुर्लक्ष करण्याबद्दल.

या सर्वांचा आवाज व्हा, युवा संसद, भारताचा प्रकल्प, “सुरक्षित सीमा – समर्थ भारत” अभियान संपूर्ण भारत आणि भारतीयांना वास्तवाची ओळख करून देण्याचे काम करत आहे.

या अभियानाचे राष्ट्रीय निमंत्रक म्हणून पुणे, महाराष्ट्र राज्यातील ज्येष्ठ समाजसेवक सुधीर विश्वंभर गाढवे यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे.
नवी दिल्लीत आयोजित भारत माता प्रेरणा स्थानी समिधा महायज्ञ या पोस्टर प्रकाशन कार्यक्रमात केंद्रीय जलशक्ती मंत्री गजेंद्र सिंह शेखावत, लेफ्टनंट जनरल कंवलजित सिंह धिल्लन, आचार्य लोकेश मुनी, युवाचार्य अभयदास महाराज, भारतीय परराष्ट्र सेवा, केंद्रीय मंत्री शेखावत यांच्या हस्ते राकेश तिवारी, सामाजिक कार्यकर्ते डॉ. प्रमेंद्र जांगरा आणि युवा संसद, भारत आणि सिस्टर ऑफ सोल्जरच्या अध्यक्षा सुप्रसिद्ध पार्वती जांगीड सुथार यांच्या मान्यवर उपस्थितीत सुधीर विश्वंभर गडवे यांना राष्ट्रीय संयोजक म्हणून नियुक्ती प्रमाणपत्र प्रदान करण्यात आले.

यावेळी केंद्रीय मंत्र्यांनी आपल्या आयुष्यातील 20 वर्षे, सीमा आणि सीमावर्ती भागात केलेले कार्य आणि आठवणींना उजाळा दिला, तर जनरल ढिल्लन यांनी जम्मू-काश्मीरमध्ये शांतता प्रस्थापित करणे आणि समाज आणि लष्कर यांच्यातील उत्कृष्ट समन्वयाचा विचार केला. आचार्य लोकेश मुनी आणि युवाचार्य अभयदास महाराज यांनी अध्यात्मिक भारताच्या पुनर्स्थापनेवर सूचना आणि अनुभव सांगितले.
कार्यक्रमाच्या शेवटी, युवा संसद, भारताच्या अध्यक्षा, आर्मी सिस्टर पार्वती जांगीड यांनी गेल्या 10 वर्षांपासून आंतरराष्ट्रीय सीमेवर केलेल्या कामाची माहिती दिली आणि सीमा रक्षक आणि सीमावर्ती भागासाठी लवकरच करता येणार्‍या कल्याणकारी कामांवर प्रकाश टाकला. .
सुधीर गाडवे हे पुणे येथे राहतात, ते ज्येष्ठ समाजसेवक असून गेल्या अनेक वर्षांपासून युवा संसदेशी संलग्न आहेत.
गाढवे हे “शून्य उत्सर्जन आणि शून्य जलप्रदूषण” या विषयातील तज्ञ आहेत, ते पर्यावरण आणि हवामान बदल, संस्कृती, पर्यटन, नवउपक्रम, राष्ट्र उभारणीत तरुणांचे योगदान इत्यादी विषयांवर राष्ट्राच्या कार्यात योगदान देतात.

आपल्या राष्ट्रीय नियुक्तीबद्दल आनंद व्यक्त करताना गाढवे म्हणतात की, आता देशाच्या आणि देशवासीयांच्या सीमा आणि सीमांबद्दल जनजागृती करणे हा माझा मुख्य उद्देश आहे. देशाच्या प्रत्येक वर्गाला सीमा आणि सीमा अशा धाग्यात बांधून ठेवण्याचे काम मी करत राहीन, हे पितामह भीष्मांच्या या वाक्यावरून समजू शकते, ज्यात पितामह म्हणाले आहेत की; “सीमा या आईच्या पदरासारख्या असतात, त्यांचे रक्षण करणे हे प्रत्येक मुलाचे कर्तव्य आहे”.

Advertisement

Share this Newz